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E LLEN WHITE PRE AND PRIMARY SCHOOL 
P. O. Box 3118, Nzuguni Dodoma – Tanzania 

Mob: 0769 352 215 / 0673 443 962 
Email: info@ews.sc.tz Web: www.ews.sc.tz 

 
Kumb. Na. EWS/PNA/2026/01             06/07/ 2026 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Ofisi ya Meneja wa Ellen White School – Dodoma, inapenda kutangaza nafasi za kazi (23) za 

kada mbalimbali ili kuimarisha utendaji wake. Watu/Watanzania wote wenye sifa na uwezo 

wanaalikwa kutuma maombi yao ili kujaza nafasi za kazi kama zilivyoainishwa hapa chini:- 

  

1.0 WALIMU WA SHULE YA MSINGI DARAJA LA I A– Nafasi 6 
 

1.1   MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu aliyokabidhiwa; 

(ii) Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

(iii) Kufundisha, kufanya tathmini na kutunza kumbukumbu za maendeleo ya 

wanafunzi; 

(iv) Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

(v)  Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

(vi) nasaha na unasihi; 

(vii) Kutoa ushauri wa Kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

(viii) Kusimamia utunzaji wa vifaa na mali za Shule; 

(ix) Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 

1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

(i) Wahitimu wa Shahada (Degree) ya Ualimu mwenye kufundisha masomo ya 

Sayansi au Hisabati. 

(ii) Wahitimu wa Shahada (Degree) ya Ualimu mwenye kufundisha masomo ya 

Kiswahili  au Kiingereza 

(iii) Wahitimu wa Shahada (Degree) ya Ualimu mwenye kufundisha masomo ya  

Historia ya Tanzania na Maadili, Jiografia na Mazingira au Stadi za Kazi. 

(iv) Wenye uwezo wa kufundisha masomo kwa kutumia lugha ya Kiingereza 

kwa ufanisi na mwenye uzoefu wa angalau miaka mitatu (3) ya kufundisha katika 

shule inayotambulika atapewa kipaumbele. 

 

1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

EWSS-A  KUANZIA  TZS 800,000. 

mailto:info@ews.sc.tz
http://www.ews.sc.tz/
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2.0 WALIMU WA SHULE YA AWALI NA MSINGI DARAJA LA IIB – Nafasi 10 

 

2.1 MAJUKUMU YA KAZI 

(x) Kuandaa azimio la kazi, maandalio ya masomo, nukuu za masomo na 

Mpango wa Kazi wa majukumu aliyokabidhiwa; 

(xi) Kutengeneza na Kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia; 

(xii) Kufundisha, kufanya tathmini na kutunza kumbukumbu za maendeleo ya 

wanafunzi; 

(xiii) Kusimamia na kufuatilia mahudhurio ya wanafunzi Shuleni na Darasani; 

(xiv)  Kusimamia malezi ya wanafunzi Kiakili, Kimwili, Kiroho na kutoa ushauri 

(xv) nasaha na unasihi; 

(xvi) Kutoa ushauri wa Kitaalamu na kitaaluma kuhusu maendeleo ya Elimu; 

(xvii) Kusimamia utunzaji wa vifaa na mali za Shule; 

(xviii) Kazi nyingine atakazopangiwa na Mkuu wa Shule kulingana na majukumu ya 

Shule. 

 

2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwajiriwa anatakiwa awe na Stashahada (Diploma) katika Elimu ya Awali au Msingi 

kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. Aidha, mwenye uwezo wa kufundisha 

masomo kwa kutumia lugha ya Kiingereza kwa ufanisi na mwenye uzoefu wa 

angalau miaka miwili ya kufundisha katika shule inayotambulika atapewa 

kipaumbele. 

 

                                            2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

EWSS-B   KUANZIA  TZS 501,000. 

 

 

3.0 AFISA USAFIRISHAJI DARAJA LA IIB– Nafasi 1 

 

3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kupanga na kuratibu ratiba za magari ya shule kwa ufanisi. 

(ii) Kutayarisha gharama za uendeshaji wa usafiri kwa ajili ya kusaidia kutoa 

maamuzi. 

(iii) Kuhakikisha kuwa, takwimu na kumbukumbu zinazohusu vyombo vya 

usafiri zinatunzwa vyema na kwa usahihi. 

(iv) Kufanya ukaguzi wa magari na mitambo ya shule kila siku na kutoa taarifa 

(v) Kuandaa taarifa, makisio na mahitaji ya ukarabati wa magari na mitambo 

(vi) Kutekeleza majukumu mengine yatakayohusu usafirishaji. 

(vii) Kusimamia matumizi ya mafuta pamoja na ujazaji wa kitabu cha mafuta 

(logbook) 
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3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

(i) Muombaji mwenye Shahada au Stashahada katika fani ya Usafirishaji, 

usimamizi wa Magari, au Masuala ya usafiri. Aidha mwenye uzoefu wa 

angalau miaka miwili katika sekta ya usafirishaji au taasisi inayomiliki 

magari atapewa kipaumbele. 

(ii) Mwenye leseni ya udereva daraja C atapewa kipaumbele. 

 

                                           3.3       NGAZI YA MSHAHARA 

            EWSS-B  KUANZIA TZS 501,000. 

 

 

 

4.0  MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II B- Nafasi 2 

 

4.1 MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kuchapa, mitihani, barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri. 

(ii) Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao na safari. 

(iii) Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao kuwaelekeza wanampoweza 

kusaidiwa. 

(iv) Kupokea majalada  na kusambaza kwa wakuu wa Idara/Vitengo au sehemu 

husika. 

(v) Kupokea, Kutafuta majalada ya nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi. 

(vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majadala na nyaraka sehemu 

zinazohusika. 

(vii) Kufanya orodha ya mahitaji ya vifaa vya  ofisi; na kazi zingine 

atakazopangiwa. 

 

4.2 SIFA ZA MUOMBAJI  

Kuajiriwa muombaji anatakiwa kuwa mhitimu wa kidato cha Nne mwenye 

Stashahada ya uhazili. Aidha,awe amefaulu somo la Hatimkato ya kiswahili na 

Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata mafunzo ya programu za 

komputa za ofisi kama vile: Word, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na Publisher 

kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali. 

 

                                            4.3  NGAZI YA MSHAHARA 

EWSS-B KUANZIA TZS 501,000. 

 

 

5.0 DEREVA DARAJA LA IIB – Nafasi 4 

 

5.1 MAJUKUMU YA KAZI 

(i) Kuwachukua wanafunzi kuwaleta shuleni na kuwarudisha kwenye vituo 



4 
 

vyao vya kushukia. 

(ii) Kuwapeleka watumishi nje ya kituo cha kazi kwa kazi za nje. 

(iii) Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari. 

(iv) Kufanya usafi na matengenezo madogo madogo ya gari. 

(v) Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

(vi) Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari“logbook” kwa 

safari zote. 

(vii) Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 

5.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwombaji na awe:- 

(i) Amehitimu angalau Elimu ya msingi (Darasa la saba ) au kidato cha Nne. 

(ii) Awe na leseni halali ya Daraja C, na C1 yenye uzoefu wa angalau miaka miwili 

bila kusababisha ajali. 

(iii) Amehitimu mafunzo ya uendeshaji wa magari ya abiria (PSV) kutoka VETA, NIT 

au chuo kinachotambuliwa na serikali. Mwombaji mwenye cheti cha majaribio 

ya ufundi Daraja la II atapewa kipaumbele.  

 

                                     5.3   NGAZI YA MSHAHARA 

                                                    EWOS-B KUANZIA TZS 400,000. 

      

6.0 MASHARTI YA JUMLA 

(i) Waombaji wote wawasilishe barua za maombi ya kazi zilizoandikwa kwa mkono 

kwa lugha ya Kiingereza. Wawe ni Raia wa Tanzania  umri wa kuanzia miaka18 na 

usiozidi miaka 50. 

(ii) Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detailed 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na 

Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) 

watatu wa kuaminika. 

(iii) Waombaji wote waambatanishe nakala za vyeti vya taaluma vinavyohusiana na 

nafasi husika. Pamoja na nkala ya kitambulisho cha NIDA. 

(iv) Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

(v) Picha moja ya rangi ya pasipoti iliyopigwa hivi karibuni. 

 

Zingatia 

Barua zote za maombi zitumwe kupitia EWS Recruitment Portal  http://ews.sc.tz/  kwa 

anwani iliyo hapa chini. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 20/07/2026, katika saa za 

kazi. 

 

MENEJA WA SHULE, 

ELLEN WHITE SCHOOL, 

S.L.P 3118, DODOMA. 


